Hướng dẫn Hướng dẫn chơi Skyblock / AcidIsLand

_PLMaster_

Admin
Thành viên BQT
10/4/18
176
41
178
vietmine.com
Chán nản survival truyền thống? chán nản khi sinh tồn quá dễ? Hãy dến với Chế độ skyblock, một chế độ yêu cầu sự kiên trì, chăm chỉ của bạn , cũng như thử thách mức độ “PRO” của bạn. Sau đây mình sẽ viết 1 bài hướng dẫn toàn tập về skyblock cho những bạn nào đã biết cũng như chưa biết về nó.

1: các lệnh cần biết
Sau khi bạn truy cập vào server skyblock, bạn hãy ghi: /is để tạo 1 hòn đào riêng cho mình, có 2 loại đảo:
+Hoang đảo(hình block đất): loại đảo chỉ có đảo nhỏ, ít tài nguyên, độ khó cao.
+Đảo đôi(hình quả táo): khi tạo đảo bạn sẽ có 2 hòn đảo gần nhau, hù hợp với người chơi mới, độ khó thấp.
=>nếu bạn là người mới chơi bạn nên chọn đảo đôi, đảo đôi cho bạn thêm cát, sỏi, hạt giống, vv…
các lệnh cần biết:
/is dịch chuyển bạn về đảo ngay lập tức (nếu lỡ may bị rơi khi đang xây đảo thì ghi /is cho khỏi chết, nhớ đặt 1 hố nước ở chỗ bạn dịch chuyển về).
/is cp mở menu về đảo của mình.
/is level xem cấp độ đảo của bạn (cấp độ sẽ tăng nếu bạn tích cực xây dựng đảo của mình).
/is sethome chọn nơi bạn đang đứng làm chổ bạn sẽ dịch chuyển về khi ghi /is.
/is top xem danh sách các đảo có cấp độ cao trong server.
/is invite tên mời 1 người chơi nào đó vào đảo của bạn (người bạn kia phải ghi /is accept ngay)
/is warp dịch chuyển đến 1 đảo nào đó (yêu cầu đảo đó có 1 cái bảng ghi [Welcome])

/is reset làm theo hướng dẫn trên màn hình để reset is
/is biomes mở menu tùy chọn quần xã sinh vật (cần tiền mới làm được nhé)
/c mở menu nhiệm vụ (hoàn thành hết các nhiệm vụ đầu bạn sẽ có kim cương nhé ^^)
/warp shop dịch chuyển đến shop (shop bán cắt cổ lắm :3)
/warp trade dịch chuyển đến khu trao đổi đồ với dân làng

2: công trình cơ bản:​

Máy đào đá cơ bản:​

Máy đào đá nâng cao:
+vật liệu:~64 loại khối bất kì, 5 máy nhảy, 2 xô lava, nước, 2 rương.

+B1:xây giống như trong hình(cái máy nhảy cuối ở bên phải bạn cho nó chạy vào rương)

+B2:cho dung nham với nước vào: (chỉ đổ dung nham vào ô thứ 2 và thứ 4 thôi như hình)

sau khi đập cục đất đi bạn sẽ được:

và máy xong rồi bạn nào thấy bị rơi vào dung nham nhiều quá thì xây như hình này:

và đổ dung nham với nước vào là xong.

Bài mới nhất