Hướng dẫn Thuần hóa và đặt tên thú nuôi trong Minecraft

_PLMaster_

Admin
Thành viên BQT
10/4/18
176
41
178
vietmine.com
Xin chào tất cả các bạn, sau đây mình sẽ hướng dẫn cách thuần hóa những con vật trong minecraft mà các bạn có thể thuần hóa được (không cần thêm quyền).
Đầu tiên là chú chó sói Woft :

Việc đầu tiên bạn cần làm chuẩn bị xương để cho chú cún gặm ^^, cầm xương và kích chuột phải vào em nó.

Lúc nào nó hiện lên tim như hình tức là bạn đã thành công trong việc thuần hóa chú cún.

Tiếp theo là chú mèo Ocelot:

Khác với chú cún dễ thương một chút, chú mèo chúng ta phải thật nhẹ nhàng, bình tĩnh, kiên nhẫn không được vồ vập em nó. Nếu không em nó chuồn mất là đuổi theo không kịp đâu ^^.
Trước tiên bạn chuẩn bị 1 số cá loại thức ăn em nó thích, bạn cầm chú cá trong khoảng 10 block tính từ em mèo. Hãy đứng làm sao để chú mèo có thể nhìn thấy bạn, và bạn phải đứng thật im em nó sẽ từ từ tiến tới bạn.

Lúc em nó đến sát người bạn công việc của bạn đơn giản thôi. Hãy cho chú mèo ăn đến lúc nào hiện lên trái tim là bạn đã thành công.

Nhân vật cuối cùng của chúng ta là chú ngựa Horse:

Trước tiên bạn kích chuột phải để cưỡi em nó và hãy nhìn mặt xuống lưng ngựa vào kích chuột trái thật đều.

Sẽ có thất bại, nhưng bạn đừng nản lòng. Hãy tiếp tục cưỡi nó đến khi nào hiện lên trái tim là bạn đã thành công.

Nhấn Shift + chuột phải để mang yên ngựa để có thể di chuyển.

Cách đặt tên thú nuôi theo ý muốn:

Bạn chỉ cần bỏ nhãn ghi tên vào cái đe và thay tên theo ý của bạn.

Sau đó các bạn cầm nhãn ghi tên đã đổi tên kích chuột phải vào thú cưng muốn đổi tên. Vậy là thú cưng của bạn đã có 1 cái tên hoàn toàn mới ^^.

Bài mới nhất